![](https://www.hin-ngom.go.th/wp-content/uploads/2023/09/IMG_0860-680x340.jpeg)
วันที่ 5 กันยายน 2566 องค์การบริหารส่วนตำบลบ้านหินโงมได้จัดโครงการส่งเสริมและสนับสนุนกลุ่มอาชีพตำบลบ้านหินโงม ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2566 ณ ห้องประชุมองค์การบริหารส่วนตำบลบ้านหินโงม ซึ่งเป็นการจัดทำไม้กวาดพลาสติกจากของเหลือใช้ โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้ประชาชนตำบลบ้านหินโงมมีรายได้เสริมในครัวเรือนและเป็นการสร้างนวัตกรรมใหม่ให้แก่ชุมชนในการประกอบอาชีพต่อไป