![](https://www.hin-ngom.go.th/wp-content/uploads/2024/02/S__4350292-680x340.jpg)
วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2567
งานสาธารณสุข สำนักปลัดองค์การบริหารส่วนตำบลบ้านหินโงม ได้ดำเนินโครงการคัดกรองความผิดปกติสายตาและแก้ไขปัญหาการมองเห็นไม่ชัดในกลุ่มผู้สูงอายุ ประจำปีงบประมาณ 2567ลงพื้นที่ให้บริการตรวจวัดสายตา โดยมีวัตถุประสงค์ เพื่อแก้ปัญหาสุขภาพ ภาวะสายตาผิดปกติ ให้ได้รับการแก้ไข โดยการสนับสนุนแว่นสายตาให้กับผู้สูงอายุ ในเขตพื้นที่ตำบลบ้านหินโงม